ผลบอล แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ ย้อนหลัง ประจำวันที่ 20-09-2017

เมื่อวานไม่มีทีมในแข่งเลย ในลีกนี้

แชมเปี้ยนชิพ ฤดูกาล 2017-2018 แชมเปี้ยนชิพ หรือเรียกอีกชื่อหนึ่งว่า อีเอฟแอล ถือเป็นลีกฟุตบอลระดับ 2 ของ อังกฤษ รองจาก พรีเมียร์ลีก มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันทั้งสิ้น 24 ทีม ซึ่งในฤดูกาล 2017-2018 ประกอบด้วย 1. บริสตอล ซิตี้ 2. แอสตัน วิลล่า 3. ฮัลล์ ซิตี้ 4. โบลตัน วอนเดอเรอส์ 5. อิปสวิช ทาวน์ 6. ฟูแล่ม 7. มิดเดิลสโบรห์ 8. เพรสตัน นอร์ท เอนด์ 9. มิลล์วอลล์ 10. นอริช ซิตี้ 11. เบอร์ตัน อัลเบี้ยน 12. เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์ 13. คาร์ดิฟฟ์ซิตี้ 14. ควีนส์ปาร์ค เรนเจอร์ส 15. บาร์นสลีย์ 16. ซันเดอร์แลนด์ เอเอฟซี 17. เบอร์มิงแฮม ซิตี้ 18. เร้ดดิ้ง 19. เบรนท์ฟอร์ด 20. วูล์ฟแฮมป์ตัน 21. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด 22. ดาร์บี้ เค้าท์ตี้ 23. น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ 24. ลีดส์ ยูไนเต็ด โดยทีมที่ได้อันดับ 1 และ 2 (แชมป์และรองแชมป์) จะได้เลื่อนชั้นไปเล่นในพรีเมียร์ลีกโดยอัตโนมัติ และทีมอันดับ 3-6 จะได้สิทธิ์เตะเพลย์ออฟ เพื่อหาแชมป์เพลย์ออฟขึ้นไปเล่นในพรีเมียร์ลีกอีก 1 ทีม ในขณะเดียวกัน ทีมอันดับ 18-20 ในพรีเมียร์ลีก จะต้องตกชั้นลงมาเล่นในลีกแชมเปียนชิปแทน สำหรับการตกชั้นไปเล่นในลีกวันของสโมสรในลีกแชมเปียนชิปนั้น ทีมอันดับ 22-24 จะต้องตกชั้นลงมาเล่นในลีกวัน ในขณะเดียวกัน ทีมอันดับ 1, 2 และแชมป์เพลย์ออฟ (ทีมอันดับ 3-6) ในฟุตบอลลีกวัน จะได้สิทธิ์เลื่อนชั้นมาเล่นในลีกแชมเปียนชิปแทน
ผลบอล ย้อนหลัง ทั้งหมด ทุกลีก เมื่อคืน
W Connection FC 2-0 Central FC
คาพา 0-1 BK-46 Karis Karjaa
อินดิเพนเดนเต้ (N) 1-2 แอดเลติโก ทูคูแมน
โอโมเนีย นิโคเซีย เอฟซี 5-2 เออีเค ลาร์นาคา
โบแร็ค คาแค็ก 0-2 เซอร์เวน่า ซเวซด้า
เอลเคเอส ลอดซ์ (เยาวชน) 0-4 ลีเกีย วอร์ซอว์ (เยาวชน)
Bandari 0-3 Tusker
เดปอร์ติโว่ ทาชิร่า 4-1 เดปอร์ตีโบ ซูเลีย
เอฟซี ดามโซ่ (ญ) 0-3 เกรฟ (ญ)
Fermana 2-0 แซมเบเนเดทเซ่
Ghajnsielem 1-1 Kirkop United
ลิวอร์โน่ 3-0 ลุคเชเซ่
โบดมิน ทาวน์ 1-1 Bideford AFC
Excursionistas 4-0 San Martin Burzaco
ดราว่า 0-3 เอ็นเค พับลิคัม เซลเย่
Sporting Kristina 1-3 SJK Akatemia
สหรัฐอเมริกา(ญ) 5-0 นิวซีแลนด์(ญ)
มอนเทอร์เรย์ 0-0 ยูนิเวอร์ซิดัด เดอ กัวดาลาจาร่
โมนาร์คัส โมเรเลีย 0-0 คลับ ทิจูเอน่า
กัวรานี่ เอสพี 0-4 ปารานา พีอาร์
แอตเลติโก้ จูเนียร์ บาแรนคิลล่า 3-1 เซอร์โร่ ปอร์เตโน่
เดปอร์เตส ควินดิโอ 2-0 เดปอร์ติโว เปไรร่า
คลับ อเมริกา 0-0 ซีดีเอสวายซี ครูซ อซูล
เวียดนาม ยู16 (N) 5-2 กัมพูชา ยู16
ชีวาส กัวดาลาจาร่า 0-0 อัตลาส
ซากฮาลินยูซฮ์นอ ซากฮาลินค์ 0-1 ไดนาโม บรานัวล์
สเมน่า โคมโซโมล์ส 0-1 เออทิช 1946ออมส์
Muhoroni Youth 1-1 Nakumatt
อิหร่าน ( ญ ) ฟุตซอล (N) 0-2 Thailand Women Futsal
Chinese indoor women (N) 5-1 Chinese Hongkong indoor women
อินเดีย ยู16 (N) 3-0 ปาเลสไตน์ ยู16
Royal United SKM 0-0 Aakraman XI
เกาหลีเหนือ ยู16 (N) 9-0 บรูไน ยู16
Fakirapool Young Mens Club 0-0 Bashundhara Kings
มองโกเลีย(U16) 1-10 ออสเตรเลีย ยู16
กีโอรี่ อีทีโอ (ยู 19) 1-2 Illes Akademia Haladas(U19)
บายังการา ซูราบายา ยูไนเต็ด 2-1 ปูซามาเนีย บอร์เนียว เอฟซี
PSPS เปกันบารูห์ 1-1 Persis Solo FC
โกล์บอล เอฟซี 0-0 Stallions FC
Davao Aguilas FC 1-1 เซเรส เอฟซี
Turkmen five feet 0-8 ญี่ปุ่น ( ญ ) ฟุตซอล
Sikkim Police 0-0 State Sports Academy
ลุช เอเนอร์จีย่า 2-0 อันจิ มาคัชคาล่า
กาญารี่(ยู20) 2-3 ชิตตาเดลล่า(ยู20)
เวอร์ตุส เอ็นเตลล่า (ยู 20) 2-3 แตร์นาน่า(ยู20)
โตริโน่(ยู20) 7-1 อเวลลิโน่ (ยู20)
เปสคารา(ยู20) 2-3 โครโตเน่(ยู20)
ซแวซด้า 1-4 เอฟเค ชิต้า
ญี่ปุ่น ยู16 (N) 20-0 กวม ยู16
ลาว ยู16 (N) 10-0 เกาะ นอร์เทิร์น มาเรียนา ยู 16
อิรัก(ญ) ยู16 (N) 0-1 เกาหลีเหนือ (ญ) ยู16
FK Bolat Temirtau 1-0 เซตีซู
PSS Sleman 2-1 Cilegon United
แฮร์ธ่า เบอร์ลิน (ยู 19) 0-0 ฮันโนเวอร์ 96 (ยู 19)
ลูกทัพฟ้า(ยู 19) 0-1 นครปฐม (ยู 19)
อ่างทอง เอฟซี (ยู 19) 4-3 เมืองทอง ยูไนเต็ด(ยู 19)
คีร์กิสถาน ยู16 (N) 1-0 เลบานอน ยู16
โกลด์ โคสท์ ซิตี้ (N) 0-6 เซ้าท์ เมลเบิร์น
แบล็คทาวน์ ซิตี้ เดมอน 1-1 เวสต์เทิร์น ซิดนีย์
เนปาล ยู16 0-1 อิรัก ยู18
ชุนนัมดรากอนส์ 0-0 อินชอนยูไนเต็ด
กวางจู เอฟซี 1-4 เอฟซี โซล
ชอนบุกฮุนไดมอเตอร์ 1-2 ซังจู ซังมู ฟีนิกซ์
อินโกลสปอร์ 0-2 มาลัตญ่า เบเลดิเยสปอร์
นาโปลี(ยู20) 3-4 เบเนเวนโต้(เยาวชน)
ปาแลร์โม่(ยู20) 3-0 โฟรซิโนเน่ (ยู 20)
เอซี พาเซริโอ้ นากาโนะ 0-1 จูบิโล อิวาตะ
เซเรโซ โอซาก้า (N) 1-0 นาโกย่า แกรมปัส เอต
อูราวะ เรด ไดมอนส์ (N) 2-4 คาชิม่า แอนท์เลอร์ส
มหาวิทยาลัยทสึคุบะ 0-2 โอมิยะ อาร์ดิย่า
โยโกฮาม่า เอฟ มารินอส 2-2 ซานเฟรซเซ ฮิโรชิม่า
คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ 4-1 ชิมิสุ เอส-พัลส์
มัตซูโมโตะ ยามากะ เอฟซี 0-2 วิสเซล โกเบ
กัมบะ โอซาก้า 2-3 คาชิว่า เรย์โซล
Boys Sports Company 4-0 Royal Wahingdoh
เฟนิเอสซี 0-0 Uttar Baridhara Club
ภูฎาน ยู19 1-0 เนปาล ยู19
ซงลาม เหงะอาน 0-0 กวาง นัม
ด่านัง 0-0 บีคาเม็กซ์ บินห์เยือง
ซูวอน ซัมซุง บลูวิงส์ 2-3 เจจู ยูไนเต็ด เอฟซี
วุลซาน ฮุนได โฮรางอี 3-2 แดกู เอฟซี
โปฮัง สตีลเลอร์ 5-2 แกงวัน เอฟซี
เอฟเค คัสไป 1-0 Ekibastuzets
ซุปเปอร์ พาวเวอร์ สมุทรปราการ 1-3 สุพรรณบุรี เอฟซี
การท่าเรือ เอฟซี 1-3 ชลบุรี เอฟซี
Duzyurtspor 3-3 กูมัสฮาเนสสปอร์
โอมาน ยู16 (N) 8-0 มัลดีฟส์ ยู16
ฮ่องกง ยู16 (N) 5-0 มาเก๊า ยู16
นครราชสีมา เอฟซี 1-1 ราชนาวีสโมสร
เชียงราย ยูไนเต็ด 6-0 สุโขทัย เอฟซี
หนองบัวลําภู 0-0 มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์เอฟซี
ตราด เอฟซี 2-0 กระบี่ เอฟซี
สงขลา ยูไนเต็ด 3-3 อาร์มี่ ยูไนเต็ด
ระยอง เอฟซี 5-0 เชียงใหม่ เอฟซี
มาคฮ์ทาเรล 2-1 Kairat Academy
คีแรนไชม์เคนท์ 2-3 Kyzylzhar Petropavlovsk
Batman Petrolspor 3-1 กัซเทป
แทมปิเนส โรเวอร์ส เอฟซี 1-1 Singapore Warriors
ยัง ไลอ้อนส์ 0-1 บาเลสเตียร์ คัลซา เอฟซี
มิตรา คูการ์ 0-3 อเรม่า มาลัง
อาบาฮานี 0-0 Saif Sporting Club
จีน (ยู 19) 2-1 โอมาน(ยู 19)
เวียดนาม (ฟุตซอล) (N) 2-1 หมู่เกาะโซโลมอน (ฟุตซอล)
จีน ฟุตซอล (N) 9-3 Maldives Futsal
ชินนิค ยาโรสลาฟ 3-0 อูราล
สปาร์ตัก ตัมบอฟ 1-0 อาร์เซน่อล ตูล่า
กาโซวิก โอเรนเบิร์ก 0-2 รูบิน คาซาน
ทอมสค์ 2-1 เอฟซี คราซ์โนดาร์
เดนิซลิสปอร์ 1-0 ดัคซีสปอร์
ฮาเซทเทเป้ 1-2 Yeni Altındag BS
ฮาเตย์สปอร์ 1-0 Ergene Velimese
คาสทาโมนุสปอร์ 1-3 ออฟสปอร์
เคซิโอเรนกูคู 3-1 Silivrispor
Kozan BLD.SPOR 1-3 อดาน่าสปอร์
Sancaktepe Belediye Spor 2-2 อลาซิกสปอร์
Erzin Belediyespor 1-2 คารากูมรัค
เอซี มิลาน(ยู20) 3-1 ซา แลน (ยู 19)
อักฮซายิก โอรอล 1-0 เอฟเค อะตีราอู
มาเลเซีย ยู16 (N) 6-1 สิงคโปร์ ยู16
ไทย ยู16 0-1 อินโดนีเซีย ยู16
อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด 1-1 โปลิศ เทโร เอฟซี
ศรีสะเกษ เอฟซี 0-3 ราชบุรี มิตรผล เอฟซี
ไทย-ฮอนด้า เอฟซี 0-0 พัทยา ยูไนเต็ด
ประจวบคีรีขันธ์ เอฟซี 7-2 สมุทรสงคราม เอฟซี
บางกอก เอฟซี 0-5 อ่างทอง เอฟซี
ปตท.เอฟซี ระยอง 1-0 ลำปาง เอฟซี
แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี 0-2 ชัยนาท ฮอร์นบิล เอฟซี
Sheikh Jamal 0-0 Chittagong Abahani
เดคคาร์ด เหลียน 0-2 AFC Leopards
Kariobangi Sharks 2-2 Posta Rangers
โปกอน เซซิน (เยาวชน) 2-1 UKP Zielona Gora Youth
Niroye Zamini 3-2 Fajr Sepasi
โคแคลิสปอร์ 0-0 EdirnesporGenclik
Yesil Bursa 3-1 คาซิยาก้า
Bergama Belediyespor 0-2 Sariyer
Tuzlaspor Kulubu 1-0 Zonguldak
อิหร่าน ยู16 6-0 ภูฎาน ยู16
ญี่ปุ่น (ญ) ยู16 (N) 1-1 เกาหลีใต้ (ญ) ยู16
อัล ฮิลาล (ยู 21) 1-1 Bottom U21
อัล นาสร์ (ยู 21) 0-1 ฮาเจอร์ ยู21
Foolad Khuzestan B 0-2 Arvand Khorramshahr
อัล ทาย 1-2 อัล-เวห์ด้า เมกกะ
โคลอส โคซาลิฟก้า 1-2 อิลลิชิเว็ตส์
Zhemchuzhyna Odessa 1-1 สตัลดนีโปรดเซียร์จินสค์
ทาฟริย่า 2-2 เซอร์ก้า คิโรโวฮรัด
Ahrobiznes TSK Romny 0-0 เวเลซ
เคชเคเมติ ทีอี 1-4 มีโซโกวีซิส-ซโซรี่
Karancslapujto 0-2 Balmazujvaros
เดเบรเซน วีเอสซี 2 0-4 Dafuji cloth MTE
Pecsi MFC 0-1 บูดาเปสต์ ฮอนเวด
Tiszakecske 2-3 ไนเรกิฮาซา
Nyiradony VVTK 0-2 วาซาส
III.Keruleti TUE 1-1 โซลอคซาร์
BKV Elore 0-3 วาร์ดา เซ
Sarvari FC 0-3 ปาคซิ เซ
Kozarmisleny SE 0-0 กีไอร์มอต เอสอี
RAFC 1-3 ซิโอฟอค เอฟซี
Nagyatadi FC 0-2 Vac-Dunakanyar
Ottevenyi 0-6 อูจเปสต์
Szarvaskend SE 0-6 ซอมบาร์ทยี่ ฮาราดาส
Senyo Carnifex 0-0 คาซิงบาร์ซิคา
Cigand SE 2-2 เอสโซลโนกิ เอฟซี
Komarom VSE 0-2 ดอร์โรจี เอฟซี
Tallya 0-9 เอ็มทีเค ฮังกาเลี่ยน
Mohacs 0-4 วีดีโอตัน
Kurt 2-6 เซกรัล
Szekszard UFC 1-1 ซเซจ 2011 เอฟซี
Kondorosi 0-2 เบเก้ซัคซาบา
Csongrad Tiszapart 1-10 เดเบรเซน วีเอสซี
Morahalmi VSE 1-4 บุดดาออร์ส เอสซี
Nyirbatori FC 0-0 ETO กีโอรี่
THSE Szabadkikoto 1-5 Csakvari TK
Sauer Vohi 4-1 เอ็มทีอี โมซอนแมกยาโรซา
Nagyhalaszi 1-3 Ivancsa
Csacsbozsok Nemesapati 2-3 Pilisi LK
Nagykanizsai TE 1866 2-0 Torokszentmiklos FC
Jaszarokszallasi VSE 0-5 Nagyecsed RSE
Maklar 1-4 Rakosmenti KSK
Szabadszallasi 1-3 Dunaujvaros
Fuzesgyarmati SK 3-0 มาโกย เอฟซี
Gyongyos 2-2 Penzugyor SE
Szentlorinc SE 3-0 ซีซาเพิล
Lajoskomarom 0-3 Andrashida SC
Tatai AC 2-7 Putnok Vse
Cseteny SE 0-4 Ercsi Kinizsi
Pecsvarad Spartacus 1-4 Tiszaujvaros
Janoshalmi 0-0 Godollo
Bataszek SE 3-2 Tolna
Budakalasz 1-3 Salgotarjan-Baglyas FC
Ende Lanny 1-3 Szeol
Salgotarjani Baratok TC 7-2 Petofi Vasszecseny
Balatonlelle SE 0-2 เวคเซส
Bacsalmasi PVSE 1-0 Papai Perutz
Tiszafuredi 1-4 Csornai SE
Ibrany SE 3-1 Jaszberenyi Vasas
Asotthalmi TE 2-2 Hodmezovasarhely FC
Duna-Tisza 4-1 Algyo SK
Egri FC 3-1 Testveriseg SE Budapest
Olajmunkas SE 1-1 Felsozsolca
อีเอสเอ็มทีเค บูดาเปสต์ 0-0 โมโนริ เอสอี
Balatonfuredi FC 1-1 Pestszentimrei
Sarretudvari KSE 1-8 Balassagyarmat SE
Felsotarkany 1-3 เมดิ เอฟซี
พลาตานิอัส เอฟซี 1-0 อพอลลอน สเมียร์นีส
พีเออี อโตรมิตอส 1-0 เคอร์คีย์ร่า
กิริซันสปอร์ 3-1 Cizrespor
Chernomorets Balchik 0-2 สลาเวีย โซเฟีย
พีเอฟเค มอนทาน่า 2-1 เชอร์โน มอร์วาร์น่า
Botev Vratsa 1-1 พีริน บลากอเยฟกราด
โลโคโมทีฟ โซเฟีย 2-1 เวเรย่า
Strumska Slava 2-1 เอฟซี โซโสโพล
Chernomorets Pomorie 2-2 Etar Veliko Tarnovo
อูดิเนเซ่(ยู20) 4-3 ปาร์ม่า(ยู20)
โบโลญญ่า(ยู20) 1-1 เบรสชา(ยู20)
ซัสเซาโล่(ยู20) 1-2 เปรูจา (ยู 20)
เอ็มโปลี(ยู20) 1-0 คาร์ปิ(ยู20)
เจนัว(ยู20) 2-2 สปอล(ยู19)
สเปเซีย(ยู20) 1-1 โปรเวร์เซลี (ยู 20)
เวโรน่า(ยู20) 0-3 US Cremonese U20
เอ็นเค มูรา 05 3-1 ดอมซาเล่
ปุเลา ปีนัง 0-2 พีบีดีเคที ที-ทีม
เคดะห์ 1-3 เฟลด้า ยูไนเต็ด
มะละกา 3-1 เปรัค เอฟเอ
เซลังกอร์ PB 1-2 เซลังกอร์ พีเคเอ็นเอส
PB ปาหัง 3-0 ซาราวัค
ยะโฮร์ ดารุล ทักซิม 3-0 กลันตัน
สเกนเดอร์บู กอร์ซ 0-0 Mamurrasi
อุซเบกิสถาน ยู16 (N) 6-0 ศรีลังกา ยู 16
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด 4-0 แบงค็อก ยูไนเต็ด
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด 1-0 บางกอกกล๊าส เอฟซี
อัล อาห์ลี (ซาอุฯ) (ยู 21) 2-0 อัล คาลีจ (ยู 21)
เอฟซี นิตร้า(ยู 19) 1-2 เทรนซีน ยู 19
SFF Atletico 1-0 เอพริลเลีย
เวียดนาม ยู19 (N) 0-2 บังคลาเทศ ยู19
อัล อิติฮัด (ซาอุฯ) (ยู 21) 0-0 อัล ไฟซาลี่ (ซาอุฯ) (ยู 21)
เชเซน่า(ยู20) 1-6 โนวาร่า(ยู20)
เอฟเค สเกนดิจา 79 5-0 ซิเล็กส์
โปเบด้า 2-4 ราบ็อตนิคกี้
FK Korzo Prilep 1-0 FK Skopje
เอฟซี วาร์ดาร์ สค็อบเย่ 2-1 เรโนวา
Academy Pandev 2-0 เปลิสเตอร์
สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (ยู 16) (N) 0-0 บังคลาเทศ ยู16
Turkmen five feet (N) 5-1 ไต้หวัน ฟุตซอล
Afghanistan Futsal (N) 4-2 อุซเบกิสถาน ฟุตซอล
Sokol Zivanice 0-8 ซิกม่า โอโลมุช
Sardice 0-0 สโลวาน ลิเบอเรช
เอชเอฟเค โอโลมุช 1-8 ฮราเดตส์กราลอเว
จิสครา โดแมซลิซ 3-2 ดูก้า ปรากซ์
โรซวอช์ย คาโตวิตเซ 0-2 เคเอส ลีไกโอโนเวีย ลิไกโอโนโว
อแวนการ์ด คุร์สค์ 0-0 ซีเอสเคเอ มอสโก
เอฟเค ทิวเมน 1-2 เอฟเคตอสโนว์
เฮลิออส คาร์เคียฟ 1-2 เดสน่า
อัลเตย์สปอร์ 0-0 Erzurum BB
อุเทนิส อุเทน่า 1-2 เอฟเค ซัลกิริส วิลนิอุส
Simer Sampion Celje 0-3 เอ็นดี กอริก้า
เอฟซี ไครัต อัลมาตี้ 5-1 ออร์ดาบาซี่ย์
อัคโตเบ 1-0 โทบอล คอสตาเนย์
ทูเลวิค วิจานดี่ 3-0 Maardu United
เลวาเดีย ทัลลินน์ 7-0 Kohtla-Jarve JK Jarve
ทาจิกิสถาน ยู16 2-0 ซีเรีย ยู16
โอเดนเซ่ บีเค (ยู 19) 2-3 อัลบอร์ก บีเค (ยู 19)
Zarica Kranj 0-0 นาฟต้า
SD Videm 3-2 Prevalje
เอฟซี พิวนิค 0-0 Eli Wienbar Nantes
FTC Filakovo 1-3 SKM Liptovsky Hradok
อินเตอร์นาซิองนาล ยู19 4-1 Cidreira RS U19
คลับ ริเวอร์เพลท (สำรอง) 2-3 นาซีอองนัล เด มอนเตวิเดโอ (สำรอง)
ไอเอ ซุด อเมริกา(สำรอง) 2-2 ซีเอ ยูเวนตุด(สำรอง)
เอฟซี อินฮิวเลท์ส เพทรอฟ 0-0 อาร์เซน่อล เคียฟ
บารี่(ยู20) 2-1 อัสโคลี่ ยู20
เกรฟ 0-7 มิดทิลแลนด์
Hedensted 1-3 ลิงบี้
Otterup 0-2 แรนเดอร์ส
นาเอสเวด 1-3 เฮอฟอล์จ โคเก้
มิดเดลฟาร์ท 0-2 อัลบอร์ก
HIFK 2 3-0 โปซีท
สลาเวีย โครเมอร์ริซ 0-4 เอ็มเอฟเค คาร์วีน่า
มลาด้า โบเลสลาฟ 3-0 ไพรบราม
เบามิต ยาโบลเนค 2-1 วิคตอเรีย ซิซคอฟ
วิโซซิน่า จิคลาวา 1-0 เอฟเค บานิค โซโคลอฟ
โวลการ์ กัซพรูม อัสตราแกน 0-2 เอฟเค รอสตอฟ
เอฟซี อเวนฮาร์ด ครามาทรอส์ค 0-2 เอฟซี วอร์สคลา โพลทาว่า
Prykarpattya Ivano Frankivsk 2-1 เอฟซี คาร์พาตี้ ลวิฟ
Gardony 0-3 ซาเลเกอเซ็ก ทีอี
Menfocsanak 1-3 FC Dabas
บูคาสปอร์ 2-0 เพนดิคสปอร์
อัลตินอดู 1-0 Sultanbeyli
สตรอมเบส 1-3 ซูดูว่า
ไลซอส 1-0 ปากอส เดอ เฟอร์ไรร่า
AVV Swift 0-0 วิเทสส์
VV Capelle 0-5 โรด้า เจซี
เอฟยูเอส ราบัท 0-0 ราจา คาซ่าบารานก้า แอธเลติก
คัวริบก้า 2-0 RCOZ Oued Zem
รีเนซองส์ เด เบอร์กาเน 0-0 วีแดด คาซาบลานก้า
จาบับ ริฟ โฮซีลม่า 0-1 ASS Association Sportive de Sale
นอมเม่ เจเค คาลยู 1-1 Paide Linnameeskond C
ปาร์ติซาน เบลเกรด 1-1 เอฟเคนาเปรดัก ครูเซวัค
Galanta 1-1 SK 1923 Gabcikovo
อัล ชามาล 2-2 Al Muaidar Club
อัล ชาฮานียา 3-1 Al Mesaimeer SC
อิลเวส แทมเปเร่ 2 4-2 เอฟซี เอลเวส-คิสเซท
พีเอโอเค ซาโลนิก้า (N) 2-1 เลวาเดียกอส
พานาคายคิ 2005 1-0 อนาเกนนิซี่ คาร์ดิช
อัล ฮัดด์ (N) 0-2 เมลคิยา
อัล-โนจูม 0-1 ฮาเจอร์
สปาร์ตัก นาลชิค 0-0 ดินาโม มอสโก
เอฟซี ไอการ์ 1-1 RCO Agde
โบโตซานี่ 3-3 ซีเอสเอ็ม โปลิเทคนิก้า อายซี่
เอสเตกฮลัล เตหะราน 1-1 ซบ อฮัน
Al-Kawkab 3-3 นาจราน เอสซี
บรอนด์บี้ ไอเอฟ (ยู 17) 3-1 เฮอฟอล์จ โคเก้(ยู 17)
เอ็มเอสเฟาดุ๊ยส์บวร์ก(ยู 19) 0-0 ชาลเก้ 04 (ยู 19)
Bayern Hof 1-4 DJK Ammerthal
กอร์นิค ซาเบอร์เซ่ 2-2 แซนเดคจา นาววี่ แซคซ์
เบเนเวนโต้ 0-4 เอเอส โรม่า
อารัวก้า 2-0 สปอร์ติ้ง ซีพี บี
คูบาน คราซ์โนดาร์ 0-2 สปาร์ตัก มอสโก
Dnipro-1 1-0 เฮอร์กี้-สปอร์ท
SCC Demnya 1-2 FC Lviv
กาเซียนเทปสปอร์ 0-3 Tire 1922 Spor
มานิซาสปอร์ 4-1 แอร์ซินสปอร์
ซัมซั่นสปอร์ 3-3 อันคารา เดไมสปอร์
อดาน่า 3-0 Bayrampasa
Caramba/Dinamo Riga 0-0 เอฟเค สปาร์ตักส์ เจอร์มาลา
ลิเท็กซ์ โลเวช 1-0 Vitosha Bistritsa
เตเนริเฟ่ 2 1-0 บียา ซานตา บริเคดา
Al-Rbeea 1-1 อัล คาลีจ คลับ
เอฟเฮชเค ไลปายาส เมตาลุร์ก 4-1 ริกาสฟุทโบลา สโกลา
Colligiana 1-1 ทูดอร์คูร์อัวล์
USK Anif 1-2 สตวร์มกราซ
เอสซี ซนอย์โม 0-1 สปาร์ตาปราก
สคีฟซ์ ไอเค 0-3 เอฟซี โคเปนเฮเกน
โอเดนเซ่บีเค(ยู 17) 1-1 อัลบอร์ก(ยู 17)
โคโลญจน์ 0-1 ไอน์ทรัค แฟร้งค์เฟิร์ต
ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์ 3-0 กรอยเธอร์ เฟือร์ธ
ดินาโม เดรสเดน 0-2 อาร์มีเนีย บีเลเฟลด์
ไฮน์เดนเฮลม์ 2-2 ดาร์มสตัดท์
ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ 1-0 เอสเอสวียาห์นเรเกนสบวร์ก
เอสวี เม็พเพ่น 1-0 เฟาเอฟแอลออสนาบรุ๊ค
ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ (เยาวชน) 0-3 ร็อต-ไวน์ โอเบอร์เฮาเซ่น
Randaberg U19 3-5 Froyland U19
สลาเวีย ปราก 5-1 ทริเน็ค
เทรนซิน 2-1 นิตร้า
Scheveningen 1-5 อาแจกซ์ อัมสเตอร์ดัม
ไวกิงเกอร์ โกตู 0-0 KI Klaksvik
Jaegersborg 0-0 KFUM
Vocklamarkt 0-3 ออสเตรียเวียนนา
กาตาร์ ยู16 1-6 เยเมน ยู16
ฮัมมาร์บี้ 2-1 ไอเอฟเค โกเตบอร์ก
ยอนโคปิ้งส์โซดร้า 3-1 ไอเคซิริอุสเอฟเค
ฮาล์มสตัด 1-1 คัลมาร์
ออสเตอร์ซุนด์เอฟเค 2-2 มัลโม่ เอฟเอฟ
ร็อต-ไวส์สเออร์เฟือร์ธ 0-2 อุนเตอร์ฮัคกิ้ง
ชามนิตเซอร์ 1-2 ฟอร์ทูน่า โคโลญจน์
พรูเบน มุนสเตอร์ 1-1 เฟาเอฟอาร์อาเล่น
วูร์บูเกอร์ คิกเกอร์ 2-2 คาร์ล ไซส์ เยน่า
FC Altonaer 0-3 ไอน์ทรัค บราวน์ชไวก์ (เยาวชน)
IK Viljan U19 3-1 Midtbygdens U19
Algard U19 0-5 Hundvag U19
Tatabanya 1-0 โซโปรนิ
ดูนาจสก้า สเตรด้า 1-0 เอฟเค เซนิก้า
สปาร์ตัค เตอร์นาว่า 1-0 ซลาเต้ โมราฟเซ่
Lidkopings FK (w) 1-0 Hovas Billdal IF Women
นซี ลูนาวิค 2-3 เอชบี ทอร์ชาฟน์
บี 36 ทอร์ชาฟน์ 3-0 TB Tuoroyri
อีบีสเทิลมูล 3-0 07 Vestur Sorvagur
Romoli 0-6 FC Kuressaare
ฮอลเบค 1-0 เอซี ฮอร์เซ่นส์
B 73 Slagelse 1-5 โฮโบร
ฮวิโดฟ ไอเอฟ 0-0 เฮลซิงกอร์
ไอเอฟเค อุปซอลา (ยู 19) 1-5 ซีเรียนสก้า(U19)
El Olympi 0-0 Kafr El Shaikh
Amal Atbara 4-1 Triea Albiga
HooGee 2-1 เฮลซิงกิน พอลโลซัวร่า
พาร์นดรอฟ 0-0 แมตเตอร์สเบิร์ก
ยูนิออน กรูเทน 2-2 เรนดอร์ฟ อัลทัช
TUS Bad Gleichenberg 0-0 เทรควอลเดอร์ แอดมิร่า
ฮัสซาเนียร์ อากาเดียร์ 1-2 ชาบับ แอตลาส เคนิฟรา
ซาอุดิอาระเบีย ยู16 3-0 บาห์เรน ยู16
KaPa II 3-1 ตัวโกลัน เตราส
วัปเปอร์ทาเลอร์ 3-0 วิคตอเรีย โคโลญจน์
โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ (เยาวชน) 0-2 อเลมานเนีย อาเค่น
วีกเบอร์ก บีค 0-3 วอทเทนชาย 09
บอนเนอร์ 0-4 มึนเช่นกลัดบัค(สมัครเล่น)
โคโลญจน์ (เยาวชน) 0-2 เอสซี เวิร์ล
ซังค์ เพาลี (เยาวชน) 0-4 ฮันโนเวอร์ 96 (สมัครเล่น)
เออีเค เอเธนส์ 2-0 ลาเมีย
พานาธิไนกอส 2-0 เออีเอล ลาริซ่า
บูร์ซาสปอร์ 4-0 ทาซัส แอดแมน ยูร์ดู
เฟธิเยสปอร์ 2-0 นาซิลลี เบเลดิเยสปอร์
แพลททินัม สตาร์ 0-1 ลามอนวิลล์ โกลเดน แอร์โรว์
อามาซูลู 3-0 บิดเวสท์ วิทซ์
โบลเอมฟอนไทน์ เซลติก 0-2 บาโรก้าเอฟซี
มาริทซ์เบิร์ก ยูไนเต็ด 0-2 ไกเซอร์ ชีฟ
อัล อิติฮัด (บาห์เรน) 0-3 มานาม่า คลับ
Skala Itrottarfelag 2-1 ไอเอฟ ฟักลาฟจอร์เดอร์
Pohja-Tallinna JK Volta 0-3 ฟลอร่า ทาลลินน์ 2
Koniz 0-0 ยูไนเต็ด ซูริก
เอสซี แชม 0-0 Stade Ouchy
KB 2 0-0 HB
Staphorst 2-3 Koninklijke HFC
CSV Apeldoorn 2-4 วิลเล่ม ทเว
Ajax Amateurs 0-6 อูเทร็คท์
อาชิเลส 4-3 เอ็นเอซี เบรด้า
ONS Sneek 1-3 เอฟซี ทเวนเต้
เอ็กเซลซิเออร์ 1-2 ฮีเรนวีน
VV Sint Bavo 4-1 เทลสตาร์
dike 2-1 HHC Hardenberg
Katwijk 4-0 เตอร์ ลีเด้
เอฟซี ลิซเซ่ 1-1 HSV Hoek
แอธเลติก บิลเบา 1-2 แอตเลติโก้ มาดริด
เลกาเนส 0-0 คิโรน่า
ยัง บอยส์ 4-1 ลูเซิร์น
เซนต์ กัลเลน 2-1 บาเซิ่ล
ลัวซานนี สปอร์ท 1-1 เอฟซี ซูริค
Vardeneset U19 0-0 Varhaug U19
Hinna U19 0-0 Klepp U19
เคียสโซ 1-0 อารัว
เนอชาแตล ซามักซ์ 3-2 เซอร์เวตต์
เอฟซี รัพเพอชวีล-โจนา 0-0 เอฟซี วิล 1900
คาโปสวาร์ 1-3 ปุชคัช อะคาเดมี่
ดินาโม บูคาเรสต์ 0-0 คอนคอร์เดีย เชียจน่า
คอร์โดบ้า 1-4 เตเนริเฟ่
ฟอร์เมนเตร่า 2-2 ยูดี โลโกรนเยส
เซอร์เคอร์ บรูซ 0-1 เกงค์
ออสเทนเด้ 3-1 ยูนิยง แซงต์ กิลลุส
มูสครอน-เปรูเวลซ์ 3-1 ทูบิซี่
เควีเอสเคลอมเมล 1-2 RS วาสส์แลนด์ เบเวอเรน
แอฟเซ ลีแอช 2-3 ซูลเต้ วาเรเกม
เมเชเลน 3-0 Bocholter VV
แอตเลติโก เอสตอร์ญ่า 5-2 เดลี ไดนาโมส์
Gremio Esportivo Nacional U19 0-1 Sao Jose EC U19
CE Aimore U19 4-2 Brasil de Pelotas RS U19
โอน บอย 0-0 La Chaux de Fonds
SC เครียนส์ 0-0 สตาเด้ นยอนเนียส
บียาร์เรอัล 2 3-2 เอสเอล เบนฟิก้า บี
ชาเปโคเอนเซ่เอสซี (ยู 20) 3-2 ฟลูมิเนนเซ อาร์เจ (เยาวชน)
วาเลเรนก้า 0-3 ชาร์ปบอร์ก 08
จี.เซโกเบียน่า 0-1 พอนเฟร์ราดิน่า
ไมนซ์ 2-3 ฮอฟเฟ่นไฮม์
ฮัมบูร์ก 0-3 โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์
แฮร์ธ่า เบอร์ลิน 2-1 เลเวอร์คูเซ่น
ไฟร์บวร์ก 1-1 ฮันโนเวอร์ 96
Cadbury Heath 2-2 บริดจ์พอร์ต
คาลาออร์รา 1-3 ฟูเอนลาบราดา
เอเอชวี กีล 2-3 เคเอเอ เกนค์
โรเซลาเร่ 1-5 คลับบรูซ
เคเอเอสยูเปน 3-2 รูเปล บูม
KSC โลเคอเรน 2-0 KFCO Wilrijk
Ledoje Smorum Fodbold 1-5 บรอนด์บี้
แกลร์นาร์ฟอน 8-1 Llandudno Junction
คาร์เออร์ว 2-5 Penrhyncoch
Denbigh Town 3-0 กาป ควีนส์ปาร์ค
โฮลี่เฮดฮาร์ปีส์ 3-0 พอร์ทมาด็อก
โฮลลีย์เวลล์ 2-2 เกรสฟอร์ดแอธเลติก
เดปอร์ติโว่ เมอร์โล 0-0 อัล คิว ซา
Canuelas FC 0-0 Deportivo Laferrere
Berazategui 1-4 Leandro N Alem
สปอร์ติโว่ อิตาเลียโน 2-2 Defensores de Cambaceres
Ituzaingo 1-1 เฟอโรคาริล มิดแลนด์
Central Cordoba 0-3 Defensores Unidos
คาวเดนบีท ยู 20 3-2 ลิฟวิงสตัน (ยู 20)
ASK Elektra 0-4 ราปิด เวียนนา
เอซี มิลาน 2-0 สปอล
อตาลันต้า 5-1 โครโตเน่
กาญารี่ 0-1 ซัสเซาโล่
เจนัว 1-1 คิเอโว่
ยูเวนตุส 1-0 ฟิออเรนติน่า
ลาซิโอ 1-4 นาโปลี
อูดิเนเซ่ 2-3 โตริโน่
เวโรน่า 0-0 ซามพ์โดเรีย
เอฟเวอร์ตัน 3-0 ซันเดอร์แลนด์ เอเอฟซี
อาร์เซน่อล 1-0 ดอนคาสเตอร์ โรเวอร์ส
เชลซี 5-1 น็อตติ้งแฮม ฟอเรสต์
ตาลาเบรา ซีเอฟ 0-0 เอฟซี คาร์ทาเกน่า
ดันดี 0-4 เซลติก
เฟเยนูร์ด ร็อตเธอร์ดัม 2-0 เดน ฮาก
เวสเตอร์โล 0-1 อันเดอร์เลชท์
KSK ไฮสท์ 0-4 สตองดาร์ด ลีแอช
จิลลิ่งแฮม(W) 0-0 C&K Basildon Women
เลเวส (ญ) 1-0 คริสตัล พาเลซ (W)
พอร์ทสมัธ (ญ) 2-2 ชิเชสเตอร์ ซิตี้ หญิง
สวินดอน (ญ) 0-0 คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้ (ญ)
เวสต์ แฮม ยูไนเต็ด (ญ) 0-6 ชาร์ลตัน แอธเลติก (ญ)
ดาร์บี้ เค้าท์ตี้ (ญ) 1-1 เลสเตอร์ ซิตี้ (ญ)
ฮัดเดอส์ฟีลด์ทาวน์ (ญ) 2-2 แบรดฟอร์ด ซิตี้ (ญ)
มิดเดิลสโบรห์(W) 3-1 Guiseley AFC Vixens (w)
สโต๊ค ซิตี้ (ญ) 3-1 น๊อตติ้งแฮม ฟอเรสต์ (ญ)
วูล์ฟแฮมป์ตัน(W) 2-4 West Bromwich WFC (w)
Ards Reserves 4-2 ครูซาเดอร์ส(สำรอง)
คลิฟตันวิลล์(สำรอง) 0-0 เกล็นนาโวน(สำรอง)
Warrenpoint Town Reserves 0-0 ดันแกนน่อนสวิฟท์(สำรอง)
เกล็นโตรัน(สำรอง) 1-1 บัลเล่เมน่า ยูไนเต็ด(สำรอง)
ฟอร์ตาเลซ่า 0-0 Floresta CE
โคโรน่า 0-0 วิสล่า คราคอฟ
เดปอร์ติโบ ลา คอรุนญ่า 1-0 อลาเบส
เวสต์ บรอมมิช อัลเบียน 1-2 แมนเชสเตอร์ ซิตี้
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด 4-1 เบอร์ตัน อัลเบี้ยน
คาดิส 1-0 โอซาซูน่า
เอร์กูเลส 0-1 เอลเช่
ซีเอ เรนติสตัส 2-2 Huracan
Tolka Rovers 2-2 เวโรน่า เอฟซี
เรอัล มูร์เซีย 3-1 ยูอี โอลอต
อิตติฮัด เด แทงเจอร์ 1-1 ดิฟาร์ เอล จาดิดา
เรอัล มาดริด 0-1 เรอัล เบติส
เซบีย่า 1-0 ลาส พัลมาส
แอตเลติโก้ พาราเนนเซ่(เยาวชน) 2-2 เกรมิโอ้ (เยาวชน)
กอริติบ้า พีอาร์ (เยาวชน) 1-2 โบตาโฟโก้ อาร์เจ ยู 20
เบนฟิก้า 1-1 บราก้า
Guadalupe FC 1-3 ลิมอน เอฟซี
แอตเลติโก้ แอตแลนตา 0-0 Pacifico
Mavericks Women 2-1 ESFC Unity Stars Women
ฟลาเมงโก 4-0 ชาเปโคเอนเซ่ เอสซี
ปอนเต เปรตา 1-0 สปอร์ต คลับ เรซิเฟ่ พีอี
เซาเปาโล(เยาวชน) 2-0 ครูไซโร่ (เยาวชน)
แอตแลนต้า ยูไนเต็ด 4-0 แอลเอ กาแลกซี่
ชาเรสตัน แบทเตอร์รี่ 3-0 ชาร์ลอต อินดิเพนเดนซ์
โตรอนโต้ เอฟซี 3-5 มอนทรีออล อิมแพ็ค
หลุยส์วิลล์ ซิตี้ เอฟซี 2-1 โรเชสเตอร์ เรกกิ้ง ไรห์นอส
เปอร์โตริโกเอฟซี 0-0 เอฟซี เอดมันตัน
นิวยอร์ก คอสมอส 2-2 San Francisco Deltas
Caramba/Dinamo Riga 1-1 เอฟเค สปาร์ตักส์ เจอร์มาลา
Yong Sports Academy 0-0 Aigle Royal Menoua
เม็กซิโก ยู18 (N) 5-0 ทาจิกิสถาน ยู19
Ringsted 0-0 นาเอสเวด ไอเอฟ 2
เอฟเค เมตาลัค โกร์นจิ มิลาโนวัค 1-2 Proleter Novi Sad
FC Rukh Vynnyky U19 3-2 Nika Ivano-Frankivsk U19
โวลิน (ยู 19) 4-0 Dush Ternopil U19
Dufc Atletic Odessa U19 2-3 Chayka Vyshgorod U19
APO Nikolakakis 1-2 Thiella Rafinas
Nikites Anthousas 0-2 Olympiakos Agiou Stefanou
อิราคลิส 0-3 โอเอฟไอเครเต้
Al Korthabea 1-3 อัล ฮิลาล (ลิเบีย)
FC Nikopol-Obriy U19 4-0 Helios Kharkiv U19
Girnyk Novoyavorivsk U19 1-4 Bukovyna Chernivtsi U19
Shinnik M Yaroslavl 5-1 Dinamo Kostroma
Samtredia U19 2-5 Lokomotivi Tbilisi U19
Borac Imbriovec 0-6 ดินาโม ซาเกร็บ
NK Vrbovec 1-3 ริเยก้า
Oriolik 0-3 ไฮจ์ดุ๊ก สปลิต
Bedem Ivankovo 0-3 เอ็นเคโลโคโมติวา ซาเกร็บ
NK Croatia Zmijavci 0-1 สลาเวน โคปริฟนิก้า
Radnik Sesvete 3-0 เอ็นเคสปลิต
Nehaj 0-6 แซดเอ็นเคโอซีเยค
Dakovo Croatia 0-4 อิสทรา 1961 พูลา
NK Nedelisce 0-6 อินเตอร์ ซาเปรซิค
Bjelovar 2-3 ซาเกร็บ
NK Zagora Unesic 0-3 เฮชเอ็นเคซิเบนิค
เอ็นเค โนวิกราด 5-1 Zelina
Buducnost Dobanovci 3-3 เอฟเค วอซโดวัค
อินดิจา 0-0 แรดนิค ซูดูลิซาร์
แมควา ซาแบค 0-0 เอฟเคบัคก้า พาลันก้า
FK Radnicki Beograd 0-1 มัลโดส ลูการ์นี
ซีมูน 0-0 เอฟเค แรด เบลเกรด
จาโกดิน่า 0-3 คูคาริคกิ สตานคอม
เอฟเคจาวอร์อิวานจิก้า 2-0 เอฟเค ซินเดลิค เบลเกรด
Dinamo Pancevo 1-2 วอจโวดิน่า โนวิ แซด
Radnicki Pirot 1-1 โนวิ ปาร์ซา
Zlatibor Cajetina 0-0 ราสนิกีร์ ไนร์
FK Polet Ljubic 1-8 FK Dunav Stari Banovci
HNK Grude 0-4 FK Krupa
FK Vitez 3-8 โบแรกซ์ บันจา ลูกา
NK Slaven Zivinice 2-2 เอ็นเค เซลิก
รัดนิก บิเยลจิน่า 0-1 เอ็นเค ซิโรกิ บริเจค
NK Metalleghe-BSI 0-1 เอฟเค เซลเยซนิการ์
เอฟเค เวเลซ 1-3 โอลิมปิก ซาราเยโว
Bratstvo Gracanica 6-1 Sutjeska Foca
Mladost Doboj Kakanj 0-0 เอฟเค ซาราเยโว
Leotar 4-0 Kozara Gradiska
FK Sloga Petrovac na Mlavi 1-0 เฮชเอสเค ซรินจ์สคิ มอสตาร์
NK TOSK Tesanj 2-2 GOSK Gabela
Poole wall 0-6 Vitez
Swati Watts 1-1 เอฟเค สลาวิย่า
Witt Kewitz 1-2 สโลโบดา
Zvi Jerzy Da 2-0 NK Bosna Visoko
บาเดน 1-2 FC Munsingen
FC Kosova Zurich 2-0 เอฟซี บัลเซอร์
เอฟซี คิกเกอร์ส ลูเซิร์น 0-4 FC Schotz
รูเดส 0-0 NK Vinogradar
เฮชเอ็นเคกอริก้า 0-0 NK GOSK Dubrovnik
วาร์เท็กซ์ 0-0 เฮชเอ็นเคซิบาเลีย
Polissya Zhytomyr U19 0-2 Kolos Kovalivka U19
Inter Alfa FC 3-1 Veles-M
FC Teplovyk-Dush-3 Ivano Frankivsk U19 4-0 FC Opir LVIV U19
Obolon Brovar Kiev U19 3-1 Bilate Saihua U19
Olympic Kharkov U19 2-0 SC Dnipro 1 U19
Aetos Pikermiou 2-1 AC Pathiakakis
AO Artemis 2-3 Anoiksi
Nikiforos 1-5 Ethnikos Neas Makris
Vouliagmeni 0-1 Triglias Rafinas AO
Sviblovo 0-5 Kuntsevo
FC Malynsk 2-0 Agat Goshcha
Eskhata 2-6 FC Istiklol
Fakel Kirov 1-1 MFK Rybinsk
UOR-Dagestan 2-3 Magas-Ingu Nazran